అచ్చాదిన్ ఎక్క‌డ‌? అవాస్త‌లే ఇక్క‌డ‌!

0
94

అచ్చాదిన్ ఎక్క‌డ‌? అవాస్త‌లే ఇక్క‌డ‌!
(శనివారం నవీనమ్)

నోటుపై వేటుకు నేటితో 50రోజులు అయింది. మ‌రి మోదీ ప్ర‌క‌టించిన మంచి రోజులు ఎక్క‌డా కాన‌రావ‌టం లేదు. మోదీ భ‌జ‌న‌లో బ్ర‌తుకుతున్న పెద్ద‌లు! నోరు విప్పండి. పెద్ద‌నోట్లు ర‌ద్దు ప్ర‌క‌టిస్తూ మోదీ ఉద్వేగ పూరిత ప్ర‌క‌ట‌న‌తో ఉదాత్త ల‌క్ష్యాలుః

1. న‌ల్ల‌ధ‌న నిర్మూల‌న‌
2. న‌కిలీ నోట్ల నివార‌ణ‌
3. అవినీతిపై పోరు
4. ఉగ్ర‌వాదంపై ఉక్కుపాదం
న‌లుపు తెలుపైయిందా?

మ‌న ఆర్థిక వ్య‌వ‌స్థ‌లో సుమారు 86శాతంగా 500, 100నోట్లే. వీటి విలువ 15.5లక్ష‌ల కోట్లు ఇందులో 30శాతం అంటే 5ల‌క్ష‌ల కోట్లు న‌ల్ల డ‌బ్బు ఇది వెన‌క్కి రాద‌ని. ఆ డ‌బ్బుతో ప్ర‌భుత్వానికి మిగిలి పోతుంద‌ని దానితో మౌలిక స‌దుపాయాల‌కు నిధులు వెల్లు వెత్తిస్తామ‌ని క‌ల‌లు క‌న్నారు. కానీ జ‌రిగింది. డిశెంబ‌ర్ 10నాటికే 14 లక్ష‌ల కోట్లు బ్యాంకుల‌కొచ్చాయి.

2వేల నోట్లు మార్కెట్‌లోకి వ‌చ్చిన నాలుగురోజుల‌కే అన్ని ఉగ్ర‌వాదుల వ‌ద్ద ప్ర‌త్య‌క్ష‌మ‌య్యాయి. ఐటి దాదుల్లో దొరికి అవి మ‌రి ఏ నోట్లు?

అవినీతికి కొత్త‌దారులు అవినీతి కొత్త పోత‌లు దొరికింది మండ‌ల స్థాయి అధికారి నుండి చెన్నైయి. కాంట్రాక్ట‌ర్ శేఖ‌ర్ రెడ్డి దాకి ఏసీబి, సిబీఐ, ఐటీల‌కు ప‌ట్టుబ‌డిన ప్ర‌తి చోట పెద్ద నోట్లు కొత్త‌వే మరి బ్యాంకింగ్‌లో కొత్త అవినీతి మొద‌లైంది. 2వేల నోట్లు న‌కిలీ నోట్లు అప్పుడు మార్కెట్‌లో అందుబాటులో వున్నాయి. మ‌రి సాధించిన‌ది ఏమిటి?

7 – 8 శాతం ఆర్థికాబివృద్దిలో రేటుతో ప‌రుగులు తీస్తున్న ఆర్థిక వ్య‌వ‌స్థ ఈ దెబ్బ‌తో చ‌తిక‌ల ప‌డ్డ‌ది. చిల్ల‌ర వ్యాపారం చిక్కుల్లో ప‌డింది. కూలీ జీవులు కూన‌రిల్లి పోయారు. చిన్నా, చిత‌క రైతులు చిత్తైపోయినారు. ఆహార భ‌ద్ర‌త, గ్రామీన ఉఫాధి ద‌య‌నీయమైంది. బ్యాంకుల వ‌ద్ద‌, ఎటియంల వ‌ద్ద నిల్చున్న వారిలో 100పైనే విగ‌త జీవులైనారు. మ‌రి అచ్చాదిన్ ఎక్క‌డా?